พลตรี ธำรงโรจน์ เต็มอุดม ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เป็นประธานในงานแถลงข่าวเนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า และวันสถาปนาโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้าครบรอบ ๗๐ ปี พร้อมด้วยผู้บริหารโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ข้าราชการ ประชาชาชนที่มีจิตศรัทธามาร่วมกิจกรรมรับบริจาค ในปีนี้ประชาชาชนที่บริจาคตั้งแต่ ๒๐๐๐ บาทขึ้นไป จะได้รับกระบอกน้ำเก็บอุณหภูมิ ๑ ใบ และลดหย่อนภาษี ๒ เท่า เงินบริจาคที่ได้รับจากผู้มีจิตศรัทธา จะนำไปใช้ในการจัดซื้อเครื่องมือและอุปกรณ์ทางการแพทย์ เพื่อดูแลและรักษาผู้ป่วยที่มารักษาที่โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ บริเวณห้องโถง ชั้น ๑ อาคารเฉลิมพระเกียรติ ๖ รอบ พระชนมพรรษา โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๑๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๕