พลตรี ธำรงโรจน์ เต็มอุดม ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า นำข้าราชการ แพทย์ พยาบาล และเจ้าหน้าที่ ร่วมสวดมนต์และเจริญจิตภาวนาเพื่อถวายพระพรชัยมงคลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ณ ห้องอกาลิโกสถาน ชั้น ๒๐ อาคารเฉลิมพระเกียรติ ๖ รอบพระชนมพรรษา โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๑๖ ธันวาคม ๒๕๖๕ เวลา ๐๙.๐๐ น.