โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า จัดกิจกรรมจิตอาสาบำเพ็ญสาธารณประโยชน์ เราทำความดีด้วยหัวใจ เนื่องในวันกองทัพไทย และวันกองทัพบก โดยได้รับเกียรติจาก พลตรี ธำรงโรจน์ เต็มอุดม ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เป็นประธานเปิดกิจกรรม โดยมี ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ และลูกจ้าง รพ.รร.๖ เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ โดยพร้อมเพรียง ณ บริเวณลานเสาธง อาคารเฉลิมพระเกียรติ ๖ รอบพระชนมพรรษา โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๑๘ มกราคม ๒๕๖๖