พลเอก ณรงค์พันธ์ จิตต์แก้วแท้ ผู้บัญชาการทหารบก และคณะ ได้เดินทางมาเยี่ยมหน่วยฝึกทหารใหม่ กองร้อยพลเสนารักษ์ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ซึ่งเป็นการไปเยี่ยมให้กำลังใจทหารกองประจำการผลัด ๑/๒๕๖๕ พบปะพูดคุยให้เห็นถึงความห่วงใยของผู้บังคับบัญชา โดยมี พลโท สุพัษชัย เมฆะสุวรรณดิษฐ์ เจ้ากรมแพทย์ทหารบก พลตรีสุรศักดิ์ ถนัดศีลธรรม ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า และคณะผู้บังคับบัญชาให้การต้อนรับ ณ กองร้อยพลเสนารักษ์ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๕