แผนกโรคทางเดินอาหารและตับ กองอายุรกรรม โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า จัดกิจกรรมรณรงค์การคัดกรองมะเร็งลำไส้ใหญ่ โดยได้รับเกียรติจาก พันเอก ประเจษฎ์ เรืองกาญจนเศรษฐ์ รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เป็นประธานเปิดกิจกรรม โดยมี แพทย์ พยาบาล เจ้าหน้าที่ และประชาชนผู้มาใช้บริการ เข้าร่วมกิจกรรม ณ ลานกิจกรรม ชั้น๑ อาคารเฉลิมพระเกียรติ ๖ รอบพระชนมพรรษา โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๗ มีนาคม ๒๕๖๖