โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ร่วมกับ วิทยาลัยแพทยศาสตร์พระมงกุฎเกล้า จัดการประชุมวิชาการพระมงกุฎเกล้า ครั้งที่ ๔๙ ระหว่างวันที่ ๒๒-๒๖ พฤศจิกายน ๒๕๖๔ โดยได้รับเกียรติจาก พลโท สุพัษชัย เมฆะสุวรรณดิษฐ์ เจ้ากรมแพทย์ทหารบก เป็นประธานเปิดการประชุม และในการนี้โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้าได้รับเกียรติอย่างสูงจาก ดร.ปริญญา หอมเอนก กรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ ด้านการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์ ในคณะกรรมการการรักษาความมั่นคงปลอดภัยไซเบอร์แห่งชาติ ปาฐกถาพิเศษ เรื่อง “PDPA and Cybersecurity in Healthcare” พรบ.คุ้มครองข้อมูลส่วนบุคคล และความปลอดภัยทางไซเบอร์ โดยมี คณะผู้บังคับบัญชากรมแพทย์ทหารบก, คณะผู้บริหารโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า, แพทย์, พยาบาล นักเรียนแพทย์ทหาร และนักเรียนพยาบาล เข้าร่วมพิธีเปิด ณ ห้องประชุมใหญ่ ชั้น ๑๐ อาคารเฉลิมพระเกียรติฯ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๒๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๔