พลโท วุฒิไชย อิศระ เจ้ากรมแพทย์ทหารบก ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีวางพวงมาลาแด่พระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว เนื่องในวันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้าและวันคล้ายวันสถาปนาโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ครบรอบ ๗๐ ปี โดยมีหน่วยขึ้นตรงศูนย์อำนวยการแพทย์พระมงกุฎเกล้า เข้าร่วมพิธีอย่างพร้อมเพรียงกัน เพื่อเป็นการระลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว ที่ได้ทรงมีพระราชกรณียกิจที่เป็นคุณประโยชน์กับประเทศชาติอย่างใหญ่หลวง ณ ลานพระบรมราชานุสาวรีย์พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว พระราชวังพญาไท โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๒๕ พฤศจิกายน ๒๕๖๕