กองร้อยพลเสนารักษ์ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า จัดกิจกรรมเปิดบ้านทหารใหม่ ผลัดที่ ๒ ประจำปี ๒๕๖๕ เพื่อให้ญาติของทหารใหม่เดินทางมาเยี่ยมและรับกลับภูมิลำเนาหลังจากทำการฝึกครบเป็นเวลา ๘ สัปดาห์ โดยได้รับเกียรติจาก พลตรี ธำรงโรจน์ เต็มอุดม ผู้อำนวยการโรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เป็นประธานในพิธี โดยมี คณะผู้บังคับบัญชากองร้อยพลเสนารักษ์ฯ ทหารกองประจำการ และญาติทหารกองประจำการ ให้การต้อนรับ ณ กองร้อยพลเสนารักษ์ โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า เมื่อวันที่ ๒๙ ธันวาคม ๒๕๖๕